



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU
WA LEO TAREHE: 27/02/2026.**

[Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Morogoro, Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Manyara]: [Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga na Dar es Salaam]: [Mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA SHINYANGA, MWANZA, MARA, SIMIYU, KIGOMA, TABORA, KATAVI, DODOMA, SINGIDA, ARUSHA, KILIMANJARO, MANYARA, MOROGORO, MBEYA, IRINGA, NJOMBE, SONGWE NA RUKWA.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	24°C	16°C	12:43	12:52
D'SALAAM	31°C	24°C	12:29	12:44
DODOMA	26°C	18°C	12:44	12:57
KIGOMA	27°C	20°C	01:09	01:20
MBEYA	22°C	14°C	12:51	01:08
IRINGA	25°C	17°C	12:43	12:58
NJOMBE	21°C	12°C	12:45	01:06
MWANZA	27°C	19°C	12:57	01:05
TABORA	27°C	18°C	12:57	01:08
TANGA	32°C	23°C	12:32	12:43
ZANZIBAR	31°C	25°C	12:29	12:44

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma Kutoka **Mashariki** kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani yote**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo**.

Matarajio kwa siku ya **Jumapili** tarehe **01/03/2026:** Kuendelea kwa vipindi vya mvua kwa maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **27/02/2026**.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz